Cảm nhận về touch kem 430 sau 1 thời gian sử dụng

Thảo luận trong 'Hỏi & Đáp' bắt đầu bởi haizazai, 23/10/12.

1. haizazai

haizazai
    Tập tành Android

Như các bạn đã biết ,khoảng cuối tháng 9 vừa qua,mobiistar đã cho ra mắt thành viên đầu tiên trong họ nhà kem:kem touch 430.Có thể nói vào thời điểm đó chiếc kem 430 đã thu hút được sự chú ý rất nhiều và được mong chờ rất nhiều từ các fan của mobistar.Vào khoản thời gian đó kem 430 đã gây cơn sốt với rất nhiều event quảng bá, nhiều bài viết nói về nó và cũng nhiều cuộc tranh luận.
    Bản thân mình hồi đâu cũng băn khoăn rất nhiều chuyện mua hay không mua vì với sv như mình khoản tiền vài 3tr cũng có thể làm được rất nhiều việc.Và mình đã tham khảo rất nhiều trên các trang báo,trên diễn đàn ...Mỗi người nói 1 kiểu càng tham khảo thì càng băn khoăn ,cuối cùng quyết định đánh liều để mua xem thế nào.

Và rồi sau 1 thời gian sử dụng mình nhận ra 1 điều ,muốn biết 1 sp thế nào cách tốt nhất là trải nghiệm qua,tham khảo trên các diễn đàn nhiều khi không phản ánh đúng sự việc.Nhiều người bảo kem 430 sóng yếu hay lỗi nhỏ rồi cảm ứng chậm rồi thế này thế nọ... nhưng bản thân mình dùng cảm nhận thấy rất tuyệt vời(đối với mình).Cảm ứng rất nhạy sóng wifi ,3g nhìn chung khá mạnh,20k/tháng sài 3g thoải mái tốc độ khá nhanh.Màn hình hiển thị màu sắc rõ nét không như những bình luận trên các diễn đàn.Máy ảnh chụp lúc đầu thấy màu có vẻ xám xám nhờ nhợ sau này biết chỉnh chụp thấy đẹp hơn nhiều .Cài các ứng dụng cài và sử dụng thoải mái mỗi tội cài game thì chơi 1 số game toàn bị văng ra ngoài nhưng mình không chơi game trên điện thoại nên cũng chẳng quan tâm lắm.Về pin thì nói chung cũng hơi yếu nhưng ngay cả máy của samsung hay iphone cũng gặp vấn đề này.Lỗi duy nhất mà mình gặp phải là máy thỉnh thoảng bị treo phải tháo pin khởi động lại,hồi đâu bị liên tục sau không máy khi bị nữa .Và 1 điểm nữa mình thấy không thích là cái chữ mobiistar ở mặt trc của máy,trông vừa xấu vướng .Còn lại thấy máy rất good

Đó là tất cả cảm nhận của 1 sau 1 thời gian sử dụng máy,mình khuyên những ai có ý định mua thì không lên dao động quá về những gì người ta tranh luận trên diễn đàn ,ngay cả những trang công nghệ như tinhte cũng có những đánh giá không chính sác lắm vì họ dường như không quan tâm lắm đến những sp xuất sứ từ tq,1 phần họ mang những định kiến tàu là nhanh hỏng ,tiền nào của đấy, phải chơi hàng thương hiệu..Vì mục đích và tiêu chí sử dụng của mỗi người 1 khác lên các bạn nên cân nhắc điều kiện của mình thế nào.
    ChuChien likes this.

2. Tgornu

Tgornu Có chút hiểu biết

bác này giống mình. may mắn không thấy lỗi nào hết. máy em chỉ đá PES tren 20 phút thì hơi nóng. còn lại rất ok. pin 1 ngày tẹt:m129::m129:
  3. anxongjong

anxongjong Thành Viên Ưu Tú

Đừng đòi hỏi vượt quá khả năng của nó thì sẽ thấy hài lòng thui.
  4. nuhonngatngay8x

nuhonngatngay8x Thành Viên Ưu Tú

con 430 của mình cũng mai mắn nó ổn định ko bị lỗi gì fải đem đi cả, chỉ có điều nó hơi chậm thôi, máy mình ít khi nóng kể cả lúc sạc, còn game thì hơi kén, nhưng ko sao thằng e mình toàn chiến game online ok cả zị là đc rùi (E63 còn bị nó chiến chai pin mà, haha):m066:
    nthkmf likes this.
  5. dat.dat31

dat.dat31 Tập tành Android

minh thay dung cai game hay ung dung gi "la" len may thi may se chay ngon thoi. sang cho minh hoi tren thanh may co tem chong gia va tem bao hanh khong sao minh khong thay
  6. nthkmf

nthkmf Love to be love by U!

Máy dùng chế độ Bảo hành điện tử @dat.dat31 nhé :)
  7. phanan276

phanan276 Có chút hiểu biết

Máy tốt vậy bạn rinh Con KEM 430 của mình dùm cái, người ta chạy làng không được đây. Máy xài ngon, nhưng lỗi linh tinh bực mình ắm!
  8. freestyler

freestyler Thành Viên Tích cực

đối với mình thì KEM 430 chạy khá ổn nhưng mình vừa bán nó rồi, mai xúc KEM 432, nghe giang hồ đánh giá khá ngon nên thử xem sao
  9. phanan276

phanan276 Có chút hiểu biết

giữ con 430 xài thấy có lý hơn, chip qualcom mà,còn 432 chip MTK
  10. freestyler

freestyler Thành Viên Tích cực

vừa mua kem 432 rồi bạn à, cảm nhận ban đầu thấy ngon hơn con kem 430 nhiều lắm. wifi mạnh hơn, cảm ứng mượt hơn nhiều, ít độ trễ hơn

Share This Page